Katibu Mkuu Nishati Zanzibar atembelea Banda la GST Geita
Katibu Mkuu Nishati Zanzibar atembelea Banda la GST Geita
📍Geita.
Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji, Nishati na Madini Zanzibar, Ndugu Joseph John Kilangi, Septemba 27, 2026, alitembelea banda la Taasisi ya Jiolojia na Utafiti wa Madini Tanzania (GST) katika Maonyesho ya 9 ya Kitaifa ya Teknolojia na Uwekezaji katika Sekta ya Madini yanayoendelea katika Viwanja vya Dkt. Samia Suluhu Hassan, Geita.
Katika ziara hiyo, Joseph Kilangi aliambatana na Kamishna wa Madini nchini, Dkt. Abdulrahman Mwanga, ambaye alimueleza kwa kina kuhusu shughuli, huduma na teknolojia zinazotolewa na GST katika utafiti wa madini na huduma za kijiolojia nchini.
Akiwa katika banda hilo, Kilangi alipata fursa ya kufahamu zaidi majukumu ya GST katika kutoa taarifa na huduma za kitaalamu zinazohusiana na jiolojia na rasilimali madini, ikiwemo tafiti za kijiolojia, uchunguzi wa madini, uchambuzi wa sampuli za miamba na madini pamoja na utoaji wa taarifa za kijiolojia zinazoweza kusaidia katika shughuli za uwekezaji na maendeleo ya Sekta ya Madini.
Aidha, Kilangi alipata fursa ya kuona kwa vitendo teknolojia na vifaa mbalimbali vinavyotumika katika utafiti na uchunguzi wa madini, pamoja na kujionea huduma zinazotolewa na GST kwa wachimbaji, wawekezaji na wadau wengine wa Sekta ya Madini. Ziara hiyo pia imetoa fursa ya kueleza namna matumizi ya teknolojia na taarifa sahihi za kijiolojia yanavyoweza kusaidia katika kufanya utafutaji na uchunguzi wa madini kwa ufanisi zaidi.
Katika ziara hiyo, alielezwa pia umuhimu wa tafiti za kijiolojia katika kubaini na kutathmini uwepo wa rasilimali madini katika maeneo mbalimbali nchini. Taarifa zinazopatikana kupitia tafiti hizo ni miongoni mwa nyenzo muhimu zinazoweza kutumiwa na Serikali, wachimbaji, wawekezaji na wadau wengine katika kufanya maamuzi yanayohusiana na shughuli za Sekta ya Madini.
Ziara hiyo imefanyika katika kipindi ambacho maonyesho hayo yanawakutanisha wadau mbalimbali wa Sekta ya Madini kutoka ndani na nje ya nchi kwa lengo la kuhamasisha matumizi ya teknolojia za kisasa katika utafutaji, uchimbaji na uchenjuaji wa madini nchini, pamoja na kujenga uelewa kuhusu fursa na huduma zinazopatikana katika sekta hiyo.
Maonyesho hayo pia yanatoa fursa kwa taasisi za Serikali, kampuni, wachimbaji, wawekezaji, wataalamu na wananchi kwa ujumla kujifunza na kubadilishana uzoefu kuhusu maendeleo ya teknolojia katika Sekta ya Madini, huku yakisisitiza umuhimu wa kutumia mbinu za kisasa katika kuongeza tija na ufanisi wa shughuli za madini.
Kupitia ushiriki wake, GST inaendelea kuwafikia wadau mbalimbali na kuwaelimisha kuhusu umuhimu wa kutumia taarifa sahihi za kijiolojia, huduma za kitaalamu na teknolojia za kisasa katika shughuli za utafutaji na uchunguzi wa madini, hatua inayolenga kuchangia katika matumizi bora na endelevu ya rasilimali madini nchini.
Maonyesho ya 9 ya Kitaifa ya Teknolojia na Uwekezaji katika Sekta ya Madini yanaendelea katika Viwanja vya Dkt. Samia Suluhu Hassan, Geita, yakishirikisha wadau mbalimbali wa Sekta

